4 A's- 2nd Qtr - G7 - M3_2018-2019.docx

  • Uploaded by: Hazel Flores
  • 0
  • 0
  • November 2019
  • PDF

This document was uploaded by user and they confirmed that they have the permission to share it. If you are author or own the copyright of this book, please report to us by using this DMCA report form. Report DMCA


Overview

Download & View 4 A's- 2nd Qtr - G7 - M3_2018-2019.docx as PDF for free.

More details

  • Words: 810
  • Pages: 4
Republic of the Philippines DEPARTMENT OF EDUCATION Region XI

DIVISION OF DAVAO CITY Davao City

DAVAO CITY NATIONAL HIGH SCHOOL F. Torres St., Davao City Telefax No. (082) 227 9102

Banghay–Aralin sa Filipino Baitang 7 Ikalawang Kwarter Ika- 28 ng Agosto 2018

I.

Mga Layunin Sa loob ng isang-oras na talakayan, ang mga mag-aaral ay inaasahang: a. Nakapagbibigay ng halimbawa ng antas ng pang-uri; b. Magamit ang (3) antas ng pang-uri sa pangungusap. c. Matukoy ang (3) tatlong antas ng pang-uri sa pangungusap.

II.

Paksang –Aralin A. Paksa:  Wika: Kaantasan ng Pang-uri B. Mga Kagamitang Panturo:  Kagamitang biswal, mga larawan, chalk, laro, audio ng Tatlong Bibe, at iba pa C. Sanggunian:  https://www.pdfcoke.com>mobile> doc  www.wika.club>florante-at-laura  Ona, Luzviminda,et. al.,  Hiyas sa Wika, Lexicon Inc., Tandang Sora, Quezon City, Phil.2003, pp.1-8  Emar Flojo D. Oras/Panahon na Inilaan:  Isang -oras E. Pagdulog/Estratehiya/Metodolohiya  Pangkatang-gawain, facilitating/ cooperative-Learning  LARO, BRAINSTORMING

III.

Pamamaraan A. Panimulang Gawain: ( 5- minuto) 1. Panalangin 2. Pagbati 3. Pagsusuri sa lumiban sa klase (Atendans) 4. Balik-aral ( 5 –minuto)  Sino sa inyo ang nakakaalam sa kantang ang tatlong bibe?  Tatayo at aawit ang mga mag-aaral ng awiting “Ang Tatlong Bibe”  Ano- anong mga salita ang ginamit sa paglalarawan sa mga bibe?  Ano ang tawag sa salitang iyon?  Magbigay nga kayo ng mga halimbawa ng pangungusap ng ginagamitan ng pang-uri. B. Panlinang na Gawain: ( 5- minuto) Pagganyak  Gawain: Tatawag ang guro ng tatlong estudyante at ipalalarawan at ipakumpara sa isa’t isa ang tatlong estudyanteng tinawag ng guro.

Republic of the Philippines DEPARTMENT OF EDUCATION Region XI

DIVISION OF DAVAO CITY Davao City

DAVAO CITY NATIONAL HIGH SCHOOL F. Torres St., Davao City Telefax No. (082) 227 9102

C. Pagtalakay: 1. AKTIBITI ( Tanungan at Sagutan o Q&A – 5 – minuto )  Mga Tanong:  Paano niyo inilalarawan ang tatlo ninyong kaklase?  Anong mga salita ang inyong ginamit sa paghahambing?  Ano ang tawag sa mga salitang inyong ginamit sa paghahambing?  Ano-ano ang tatlong antas ng Pang-uri?  Lantay  Pahambing  Pasukdol 2. ANALISIS ( Diskusyon– 10 – minuto ) Gawain: Pagbuo ng TSART sa pisara upang mabisang maipaliwanag ang kaantasan ng pang-uri. Panuto:  Susuriin ang mga binigay na mga halimbawa ng mga mag-aaral sa paghahambing pagkatapos ay ihahahanay nila ito sa tsart ng kaantasan ng pang-uri.

LANTAY

Kaantasan ng Pang-uri PAHAMBING

PASUKDOL

 Ipababasa ang kahulugan ng lantay, pahambing at pasukdol upang masuri ng mga bata ang kanilang sagot sa pagbuo ng tsart.

D. Paglalahat: 3. ABSTRAKSIYON (Pasalita – 3 – minuto) Gawain: Magtanong Tanong:  Ano nga ulit ang (3) tatlong antas ng pang-uri?  Sa tingin niyo bakit kailangan nating matutunan ang tatlong antas ng pang-uri?

E. Paglalapat: 4. APLIKASYON ( Pangkatang- Gawain – 10 – minuto ) Gawain: Isang Laro (Kamay sa dibdib) Panuto:  Ang mga salita ay nasa kaantasan ng pang-uri. Tukuyin sa tatlong pagpipilian ang inilalarawan nito base sa antas nito.  Ang bawat pangkat ay pipili ng isang representante. Sa paglalaro habang hindi pa naipakita ang larawan at naitanong ang kanang kamay ng manlalaro ay nasa dibdib. Ibababa lamang ito kung sasagot.  Mga itinakdang-katanungan:  1. mainit : ( longganisa, araw, kandila) ___sagot: longganisa  2. pinakamatamis: ( cherry, saging, cake)___sagot: cake

Republic of the Philippines DEPARTMENT OF EDUCATION Region XI

DIVISION OF DAVAO CITY Davao City

DAVAO CITY NATIONAL HIGH SCHOOL F. Torres St., Davao City Telefax No. (082) 227 9102

   

IV.

3. mas malamig: ( yelo, north pole, ice cream)___sagot: yelo 4. mas mainit: (kape, araw, apoy)___sagot: apoy 5. mahaba: ( daan, ruler, lubid)___ sagot: ruler 6. mas malaki: ( elepante, baboy, dinosaur)__sagot:elepante

Ebalwasyon/ Pagtataya Indibidwal na Gawain ( 15 – minuto) Panuto:  Kunin ang inyong modyul sa Filipino, buksan ito sa pahina 181, at sagutin ang mga gawain sa Subukin Pa Natin at Tiyakin Natin.

V.

Takdang-Aralin Pangkatang Gawain (2 –minuto na pagkopya) Panuto:  Basahin ang pp. 182 ng inyong modyul, gawin ito bilang pangkatang gawain.  Naisusulat ang isang alamat sa anyong komiks.  Gawing gabay ang pamantayan sa ibaba. (ipaliliwanag sa mag-aaral)  Pamantayan Sa Pagsulat Ng Isang Alamat Sa Anyong Komiks:

PAMANTAYAN 10 Napakahusay

PUNTOS 8 6 Mahusay Di-gaanong mahusay

4 Hindi mahusay

DESKRIPSYON Malinaw na nailalahad ang nilalaman ng alamat. Malikhain at masining ang presentasyon ng binuong komiks. Maikli ngunit nakakukuha ng interes ang kuwento at pamagat Lohikal ang pagkakasunod-sunod ng mga pangyayari. Kulang ang mga detalyeng inilahad at hindi maipaliwanag ng taga-ulat ang kanilang ginawa.

Inihanda ni: Ilona Jane D. Marikit SST-I

Sinuri nina : Aileen M. Turtur Master Teacher-I

Antonia S. Doña MED-LT HT III, Filipino Department

Republic of the Philippines DEPARTMENT OF EDUCATION Region XI

DIVISION OF DAVAO CITY Davao City

DAVAO CITY NATIONAL HIGH SCHOOL F. Torres St., Davao City Telefax No. (082) 227 9102

Related Documents


More Documents from ""

Pabula Lp.docx
May 2020 18
Readingstrategies.pdf
October 2019 24
4s 2nd Quarter.docx
November 2019 17