Lesson Plan (grade9).docx

  • Uploaded by: Princess Niña Labios Perez
  • 0
  • 0
  • July 2020
  • PDF

This document was uploaded by user and they confirmed that they have the permission to share it. If you are author or own the copyright of this book, please report to us by using this DMCA report form. Report DMCA


Overview

Download & View Lesson Plan (grade9).docx as PDF for free.

More details

  • Words: 468
  • Pages: 4
Banghay-aralin sa ESP 9 Modyul 16: Paghahanda sa Minimithing uri ng Pamumuhay

I.

LAYUNIN A. PAMANATAYANG PANGNILALAMAN Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa Paghahanda sa Minimithing uri ng Pamumuhay. B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Nagtatakda ang mag-aaral ng sariling tunguhin pagtapos ng haiskul na naayon sa taglay na mga talento, pagpapahalaga, tunguhin at katayuang ekonomiya. C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO KP 16:3 Nakapipili ng track o kurso na kukunin sa Senior High School batay sa kanyang minimithing uri ng pamumuhay. KP 16:4 Nakapipili ng track o kurso na kukunin sa Senior High School at mga posisyon, trabaho, at pagsasanay na maaaring pagdaanan upang makarating sa mnimithing uri ng pamumuhay.

II.

NILALAMAN Modyul 16: Paghahanda sa Minimithing uri ng Pamumuhay Batayang Konsepto: Nakakapili ng track o kurso na kukunin sa Senior High School batay sa kanyang minimithing uri ng pamumuhay.

III.

KAGAMITAN SA PAGTUTURO A. SANGGUNIAN: Edukasyon sa Pagpapakatao 9 (Gabay sa pagtuturo pahina 283-289) B. IBA PANG GAMIT PANGKAGAMITAN SA PAGTUTURO: Laptop (Powerpoint Presentation)

IV.

PAMAMARAAN A. PAGBABALIK ARAL SA NAKARAANG ARALIN AT O/ PAGSISISMULA NG BAGONG ARALIN -Panalangin -Attendance -Pagbabalik aral sa pinakamahalagang mensahe/kosepto ng nakalipas ng aralin, sa pamamagitan ng (Question and Answer).

B. PAGHAHABI NG LAYUNIN NG ARALIN -Pagpapakilala at paglalahad ng mga layunin ng aralin (KP 16:3 at KP 16:4)

C. PAG-UUGNAY NG MGA HALIMBAWA SA BAGONG ARALIN

D. PAGTATALAKAY NG PAGPAPALALIM “MODYUL 16: Paghahanda sa Minimithing uri ng Pamumuhay.” pahina 284-289.

Balangkas ng Lektura  Pansariling Salik (Self-Assessment)  Pagpili ng kurso o trabaho  Paggawa ng mabuting pasiya sa pagpili ng kuso o trabaho

E. PAGLALAPAT NG ARALIN SA PANG ARAW-ARAW NA BUHAY (PAGGANAP, PAGNINILAY AT PAGSASABUHAY) Sagutin ang tanong: Sa paggawa ng mabuting pagpapasiya, ano ang dapat mong isaalang-alang sa pagpili ng kurso o trabaho? Ipaliwanag.

F. PAGLALAHAT NG ARALIN (ABSTRAKSYON) Papasagutan sa mag-aaral ang katanungan na: Bakit mahalaga ang mga tamang pagpili ng track o kurso sa Senior High School sa paghahanda para sa minimithing uri ng pamumuhay sa lipunan?

Paghinuha ng Batayang Konsepto Matapos ang iyong naging mga pag-aaral. Subukan mo muling sagutin ang mahalagang tanong: Bakit mahalaga ang tamang pagpili ng track o kurso sa Senior High School?

G. PAGTATAYA NG ARALIN (Summative test 4)

H. KARAGDAGANG GAWAIN PARA SA TAKDANG ARALIN/REMEDIATION Paggawa ng isang pagbabalangkas ng iyong Career Path patungo sa minimithing uri ng buhay sa hinaharap pahina 294-295

V.

PAGNINILAY A. B. C. D. E.

VI.

Nakamit ng kasanayang pagkatuto sa araling ito. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy ng remediation

MGA TALA -Ang bahagi ng Pagninilay ay mapupunan pagkatapos ng summative test ng aralin

Inihanda ni:

_____________________________ Jan Lawrence R. Panganiban Student-Teacher Edukasyon sa Pagpapakatao

Related Documents

Lesson Plan Lesson
July 2020 61
Lesson Plan
December 2019 27
Lesson Plan
November 2019 36
Lesson Plan
April 2020 21
Lesson Plan
June 2020 14
Lesson Plan
April 2020 18

More Documents from ""