Ap 1st Isyu At Hamong Panipunan

  • Uploaded by: Chad Monta
  • 0
  • 0
  • August 2019
  • PDF

This document was uploaded by user and they confirmed that they have the permission to share it. If you are author or own the copyright of this book, please report to us by using this DMCA report form. Report DMCA


Overview

Download & View Ap 1st Isyu At Hamong Panipunan as PDF for free.

More details

  • Words: 1,146
  • Pages: 6
Department of Education Region III Division of Zambales SAN SALVADOR HIGH SCHOOL Masinloc, Zambales School ID: 307103 GRADE 10 LESSON PLAN IN ARALING PANLIPUNAN FIRST QUARTER July 16, 2018 NAME OF TEACHER: RICHARD A. MONTA GRADE AND SECTION: GRADE 10 - EINSTEIN I.

MGA LAYUNIN

A. Pamantayang Nilalaman:

B. Pamantayan sa Pag-ganap: C. Pamantayan sa Pagkatuto:

II.

NILALAMAN

DATE: JULY 18, 2018 TIME: 1:00-2:00

1. Natatalakay ang katuturan ng lipunan at ang mga bumubuo rito. 2. Nasusuri ang istrukturang panlipunan at ang mga elemento nito. 3. Naisasabuhay ang kahalagahan ang mga gampanin at gawa ng mga mamamayan sa lipunan. Ang mga magaaral ay may pagunawa sa: Mga sanhi at implikasyon ng mga hamong pangkapaligiran upang maging bahagi ng mga pagtugon na makapagpapabuti sa pamumuhay ng tao. Ang mga mag-aaral ay:  Nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng tao. 1. Natatalakay ang kasalukuyang kalagayang pangkapaligiran ng Pilipinas. 2. Nasusuri ang epekto ng mga suliraning pangkapaligiran. 3. Natatalakay ang mga programa at pagkilos ng iba’t ibang sektor upang pangalagaan ang kapaligiran. ANG LIPUNAN 

KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian: 1. Curriculum Guide: Pahina 1 at 2 2. Mga Pahina sa Gabay ng Guro: Pahina 2-22 3. 4. 5. 6.

Mga pahina sa Gabay ng Mag-aaral: Pahina 14-25 Mga Pahina ng Teksbuk: Mga Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng learning resources. Iba pang Kagamitang Panturo: Laptop, power point, cut out, flash card, film viewing

III.

PAMAMARAAN A. Balik-aral sa nakaraang aralin at pasisimula ng bagong aralin. B. Paghahabi sa layunin ng aralin C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

Panimulang Gawain:  Pagbati  Panalangin  Pag-tala ng mga lumiban Ang mga mag-aaral ay pakikinggan ang awit na “Tatsulok” ng bandang Bamboo at ibabahagi sa mga kaklase ang mensahe nito. Ang guro ay magpapakita ng mga larawan sa pamamagitan ng power point presentation na nagpapakita ng iba’t ibang kultura, gawi at pamumuhay at iba’t ibang tao sa panig ng mundo.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1

Naipapaliwanag ang iba’t ibang paksa ng guro.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

Naipapaliwanag ang iba’t ibang paksa ng guro.

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assesment

1. Ang Istrukturang Panlipunan at Kultura 2. Mga Elemento ng Istrukturang Panlipunan a. Institution b. Social Group c. Status d. Gampanin (Roles)

1. Katuturan ng Kultura 2. Mga Elemento ng Kultura a. Paniniwala (Beliefs) b. Pagpapahalaga (Values) c. Norms d. Simbolo (Symbols) Ang mga mag-aaral ay gagawa ng Photo Essay na nagpapakita ng iba’t ibang isyu at hamong panlipunan na dulot ng mga elemento ng istrukturang panlipunan. Maaaring gumupit ng mga larawan sa magazine o kumuha ng mga ito sa internet. Gawing batayan ang rubric sa pagmamarka bilang gabay sa pagtupad ng gawaing ito. Rubric sa pagmamarka ng Photo Essay Pamantayan Deskripsiyon Puntos Kawastuhan

Ang mga inilagay na larawan at paliwanag ay tumutugma sa

7

Nakuhang Puntos

Nilalaman

Organisasyon

Pagkamalikhai n

G. Paglalapat ng aralin sa pang-arawaraw na buhay

paglalarawan at konsepto ng isang isyu at hamong panlipunan Wasto at makatotohana n ang impormasyon. May pinagbatayan g pag-aaral, artikulo, o pagsasaliksik ang ginamit na datos. Kumprehensibo at malinaw ang daloy ng photo essay. Maayos na naipahayag ang konsepto ng isyu at hamong panlipunan gamit ang mga larawan at datos. May sariling istilo sa pagsasaayos ng photo essay. Gumamit ng mga angkop na disenyo at kulay upang maging kaayaaya ang kaanyuan ng produkto Kabuuan

6

4

3

20

Gawain ng mag-aaral: Panuto: Ang bawat mag-aaral ay sasagutin ang mga katatanungan at magbibigay ng sariling opinion sa mga tanong na nabanggit.

1. Ano ang kahalagahan ng istruktura ng lipunan at mga elemento nito? 2. Ang Pilipinas ay may iba’t ibang kultura, paano maiiwasan sa discriminasyon sa mga ito? 3. Sa anong mga paraan mo naipapakita ang kahalagahan ng iyong kultura at ang iyong gampanin sa iyong lipunan? H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin

Ang bawat mag-aaral ay mahahati sa 4 na grupo, ang bawat grupo ay mag-papaliwanag ng kanilang naintindihan sa mga paksang natalakay. Timbangin Mo Basahin at unawain ang mga pahayag. Isulat ang A kung tama ang nilalaman ng una at ikalawang pahayag; B kung tama ang nilalaman ng unang pahayag at mali ang ikalawa; C kung mali ang nilalaman ng unang pahayag at tama ang ikalawa; D kung mali ang nilalaman ng una at ikalawang pahayag. ___________1. A. Ang lipunan ay tumutukoy sa mga taong sama-samang naninirahan sa isang organisadong komunidad na may iisang batas, tradisyon, at pagpapahalaga. B. Sa pag-aaral ng mga isyu at hamong panlipunan, mahalagang maunawaan ang bumubuo, ugnayan, at kultura ng isang lipunan. ___________2. A. Ayon kay Karl Marx, ang lipunan ay binubuo ng mga taong may magkakawing na ugnayan at tungkulin. B. Dahil sa magkakawing na ugnayan at tungkulin ng mga tao sa isang lipunan, makakamit ang kaayusang panlipunan sa pamamagitan ng maayos na interaksiyon ng mga mamamayan ___________3. A. Ang lipunan ay binubuo ng mga institusyon. Tumutukoy ito sa matatag at organisadong sistema ng ugnayan sa isang lipunan. B. May mga isyu at hamong panlipunang umuusbong dahil sa kabiguan ng isang institusyong maipagkaloob ang mga inaasahan mula rito. ___________4. A. Maituturing ang pamilya bilang isang halimbawa ng secondary group. B. Tumutukoy ang secondary group sa mga indibiduwal na may malapit at impormal na ugnayan sa isa’t isa. ___________5. A. Ang bawat indibiduwal ay may posisyon sa isang social group. Ang posisyong ito ay may kaukulang gampanin o roles. B. Ang hindi pagganap sa inaasahang gampanin ng isang tao sa isang social group ay nakapagdudulot ng isyu at hamon na makaaapekto sa bawat isa sa nasabing grupo.

J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation

IV.

MGA TALA

V.

PAGNINILAY

Takdang Aralin: 1. Tukuyin ang dalawang uri ng Kultura? 2. Ano-ano ang limang elemento ng kultura? 3. Ibigay ang kahalagahan ng kultura sa pag-unlad ng isang lipunan.

A. A. Bilang ng mag-aaral na

____ of learners who earned 80% above

B. B. Bilang ng Mag-aaral na

____ of learners who require additional activities for remediation

nakakuha ng 80% sa pagtataya

nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation. C. Nakatulong ba ang remedial?Bilang ng Mag-aaral na nakaunawa sa aralin

____ yes

____ no

____ of learners who caught up the lesson

D. Bilang ng mga Mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.

___ of learners who continue to require remediation

E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong

Strategies used that work well: ___group collaboration ___ games ___ solving puzzles/ jigsaw ___ answering preliminary activities/ exercises ___ carousel ___ diads ___ think- pair-share (TPS) ___ REREADING OF paragraphs poems/stories ___ differentiated instruction ___Role Playing/drama ___ discovery method ___ lecture method

___ complete IMS ___ availability of materials ___ pupils eagerness to learn ___ group member’s Cooperation in doing their tasks

Prepared by: Richard A. Monta Teacher III Noted by: Asuncion A. Eala Principal I

Related Documents

Ap 3 (1st Qtr
November 2019 15
-at-ap Review
July 2020 9
Ap
November 2019 70
Ap
June 2020 27
Ap
October 2019 55

More Documents from ""

Ipureair Brochure
May 2020 35
2008 Bell Awards
October 2019 37
2009 Banquet
December 2019 40