PAARALAN DAILY LESSON LOG (Pang-araw-arawna TalasaPagtuturo)
I.LAYUNIN
GURO PETSA
BALIBAGO-BIGA NATIONAL HIGH SCHOOL JEANY P. RAMIREZ HUNYO 4, 2018 (LUNES) HUNYO 6, 2018 (MIYERKULES)
BAITANG ASIGNATURA MARKAHAN
7 EdukasyonsaPagpapakatao UNA
GRADE 7 – RIZAL & BONIFACIO
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMN B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP a. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO (Isulatang code ngbawatkasanayan)
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga at pagbibinata. Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na hakbang sa paglinang ng limang inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga at pagbibinata. Natutukoy ang mga pagbabago sa kanyang sarili mula sa gulang na 8 o 9 hanggang sa kasalukuyang aspeto ng : a.Pagtatamo ng bago at ganap na pakikipag-ugnayan sa mga kasing edad. EsP7PS-Ia-1.1 b.Pagtanggap ng papel o gampanin sa lipunan. EsP7PS-Ia-1.1
PAKSA
Modyul 1: MGA ANGKOP AT INAASAHANG KAKAYAHAN AT KILOS SA PANAHON NG PAGDADALAGA AT PAGBIBINATA
III. KAGAMITANG PANTURO A. SANGGUNIAN 1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-magaaral 3. Mga Pahina sa Teksbuk 4. Karagdagang Kagamitan mula sa potal ng
pp. 1-29
Learning Resource
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO
Laptop, telebisyon, kopyang markahang pagsusulit, sagutang papel
III. PAMAMARAAN A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisismula ng bagong aralin. B. Paghahabi sa layunin ng aralin C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin
* Panalangin * Attendance Paggawa ng Profile ko, Noon at Ngayon
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan#1 C. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan#2
Pagsagot sa Pamprosesong Tanong
Magtala ng mga inaasahang kakayahan at kilos na kayang gampanan sa panahon ng pagdadalaga at pagbibinata
Sumulat ng isang reflection tungkol sa paghahambing na iyong ginawa.
Pagiisa-isa ng iba’t-ibang aspeto sa panahon ng pagdadalaga at pagbibinata
* Panalangin * Attendance Maikling Pagtatanungan sa nakaraang leksyon
Maikling Pagtatanungan sa ginawang Picture Analysis profile
1
D. Paglinang sa Kabihasaan (TungosaFormative Assessment) E. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay
Talakayin ang mga kasanayan #1 at #2
Talakayin ang mga kasanayan #1 at #2
F. Paglalahat ng Aralin
Anu-anong mga pagbabago sa iyong sarili ang maituturing mong maganda ang idinulot sayo? Pagpapalalim (LM pp.15-17)
Paano makakatulong sa iyo ang paglinang ng inaasahang kakayahan at kilos? Pagpapalalim LM pp. 18-21
G. Pagtataya ng Aralin
Maikling pagsusulit (Tama o Mali)
Maikling Pagsusulit
H. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at remediation
Itala sa kwaderno ang positibong pagbabago na napansin sa sarili ayon sa bawat ibinigay na kategorya
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sapagtata ya B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa
___ of Learners who earned 80% above
___ of Learners who earned 80% above
___ of Learners who require additional activities for remediation
___ of Learners who require additional activities for remediation
C. Nakatulong ba ang
___Yes ___No ____ of Learners who caught up the lesson
___Yes ___No ____ of Learners who caught up the lesson
___ of Learners who continue to require remediation
___ of Learners who continue to require remediation
Strategies used that work well: ___ Group collaboration ___ Games ___ Power Point Presentation ___ Answering preliminary activities/exercises ___ Discussion ___ Case Method ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories ___ Differentiated Instruction ___ Role Playing/Drama ___ Discovery Method ___ Lecture Method ___ Picture Analysis
Strategies used that work well: ___ Group collaboration ___ Games ___ Power Point Presentation ___ Answering preliminary activities/exercises ___ Discussion ___ Case Method ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories ___ Differentiated Instruction ___ Role Playing/Drama ___ Discovery Method ___ Lecture Method ___ Picture Analysis
remediation remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
2
F. Anong Suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking punung guro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
How? ___ Complete Ims ___ Availability of Materials ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Group member’s cooperation In doing their tasks
How? ___ Complete Ims ___ Availability of Materials ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Group member’s cooperation In doing their tasks
___ Bullying among pupils ___ Pupils’ behavior/attitude ___ Colorful IMs ___ Unavailable Technology Equipment (AVR/LCD) ___ Science/ Computer/ Internet Lab ___ Additional Clerical works ___ Reading Readiness ___ Lack of Interest of pupils Planned Innovations: ___ Localized Videos ___ Making use big books from views of the locality ___ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials ___ Local poetical composition ___ Fashcards ___ Pictures
___ Bullying among pupils ___ Pupils’ behavior/attitude ___ Colorful IMs ___ Unavailable Technology Equipment (AVR/LCD) ___ Science/ Computer/ Internet Lab ___ Additional Clerical works ___ Reading Readiness ___ Lack of Interest of pupils Planned Innovations: ___ Localized Videos ___ Making use big books from views of the locality ___ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials ___ Local poetical composition ___ Fashcards ___ Pictures
Ihinanda ni: JEANY P. RAMIREZ Guro sa EsP
Binigyang Pansin ni: LUCIA C. GARCIA Head Teacher I
3