Filipino 5_q4_w3 Dll.docx

  • Uploaded by: Lovely Paraiso
  • 0
  • 0
  • October 2019
  • PDF

This document was uploaded by user and they confirmed that they have the permission to share it. If you are author or own the copyright of this book, please report to us by using this DMCA report form. Report DMCA


Overview

Download & View Filipino 5_q4_w3 Dll.docx as PDF for free.

More details

  • Words: 2,072
  • Pages: 5
School: Teacher: Teaching Dates and Time:

GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG LUNES A. A.

LAYUNIN Pamantayang Pangnilalaman

Naipamamalas ang kakayahan sa Mapanuring pakikinig at pagunawa Sa napakinggan

CERVANTINA ELEMENTARY SCHOOL CLEFORD T. PARAISO

Grade Level: Learning Area:

JANUARY 28 –FEBRUARY 1, 2019 (WEEK 3)

MARTES Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin Nakagagawa ng radio broadcast/teleradyo, debate at ng isang forum

MIYERKULES

Quarter:

V FILIPINO 4TH QUARTER

HUWEBES

Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napapalawak ang talasalitaan

Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto

Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin Nakasusulat ng talatang Nangangatwiran tungkol sa isang isyu o paksa at makagagawa ng portfolio ng mga sulatin

Nagagamit ang silidaklatan sa pagsasaliksik

Nagagamit nang wasto ang Dewey Classification System F5EP-IVc-9.3

Nakasusulat ng iskrip para sa radio broad F5PU-IVci-2.12

B.

Pamantayan sa Pagaganap

Nakabubuo ng nakalarawang balangkas batay sa napakinggan

C.

Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng bawat kasanayan)

Naisasakilos ang napakinggang awit Napapangkat ang mga salitang magkaka-ugnay F5PN-IVc-f-5 , F5PT-IVc-j-6/ Pahina 76 ng 143 Pagsasakilos ang napakinggang awit. Pagpapangkat ang mga salitang magkaka-ugnay

Nagagamit ang iba’ t ibang uri ng pangungusap sa pakikipanayam/interview F5WG-IVc-13.5

Nakagagawa ng grap o tsart tungkol sa binasa, nakapagsasagawa ng isang debate tungkol sa isang isyu o binasang paksa Nasasagot ang mga tanong sa binasang tekstong pangimpormasyon F5PB-IVc-d-3.2

Paggamit ang iba’ t ibang uri ng pangungusap sapakikipanayam/interview

Pagsasagot ang mga tanong sa binasang tekstong pangimpormasyon

Paggamit nang wasto ang Dewey Classification System

Pagsulat ng iskrip para sa radio broadcasti

Punla 5 p127, Landas sa Pagbasa 6 p 9,22

Hiyas sa Wika 5 p 15-20, Hiyas sa Pagbasa 5 p102-107

Punla 5 p54-56

Pag-unlad sa Wika at Pagbasa 5 p143144, Pagdiriwang sa Wikang Filipino sa Pagbasa 5 p195-198

Hiyas sa Wika 5 p48,200 Bagong Filipino 5 Wika p16-17

Tsart ng awit larawan Metacards

larawan

Tsart

flashcards Metacards

Larawan

1.Pagsasanay : Maglalaro tayo kagaya ng sa Family Frued.Magbigay ng mga trabaho na gumagamit ng pito?

1..Pagsasanay Buuin ang mga jumble letters at sabihin kung anong uri ito. 1.tapanong 2.dampadam 3.saypasalay

1.Pagsasanay Pagbabaybay Idikta ng sampung salita 2. Balik-aral Ano ang ating napag-aralan kahapon?

1.Pagsasanay Pagbabaybay Idikta muli ang sampung salita 2.Balik-aral Ano ang kahalagahan ng Dewey System?

A.

A.

NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO Sanggunian 1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 2. Mga pahina sa Kagamitang PangMag-aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource B.

Iba pang Kagamitang Panturo

B. A.

PAMAMARAAN Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin

2.Balik-aral:

Metacards

Metacards

1.Pagsasanay Unahan sa pagbibigay ng kahulugan ang mga sumusunod na salita : bilao ng palay magusyosoginhawa nagtungo isaing 2.Balik-aral

tsart

Ano ang dapat natin tandaan kapag nais natin magpahayag tungkol sa isang nasaksihan ninyong pangyayari? A.Pagganyak : Iparinig ang awit ng Smokey Mountain na Anak ng Pasig

4. uptosa 2.Balik-aral Ibigay ang kaugnay na salita ng puto? lapis?gulong? A.Pagganyak Kung kayo ay papipilin sino ang gusto ninyo makapanayam? Bakit?

Anu-anong uri ng pangungusap ang ginagamit sa pakikipanayam?

B.

Paghahabi sa layunin ng aralin

A.Pagganyak Tumawag ng walong bata upang Ipabuo ito : Pagsasagot ang mga tanong sa binasang tekstong pangimpormasyon

C.

Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

Paglalahad : Pangkatin ang klase sa apat. Habang pinakikinggan ang awit ng Anak ng Pasig. Umisip kayo ng galaw o kilos na nababagay sa lyrics ng awit. Hanapin ninyo sa lyrics ng awit ang magkakaugnay na salita o maari din umisip kayo ng mga salitang kaugnay ng mga salitang may salunguhit sa lyrics.

B.Paglalahad Ipabasa ang panayam sa Ang Hari ng mga Dyip mula sa Hiyas sa Pagbasa 5p 102-103.

Paglalahad Ilahad ang kwento ni Pole at ang Bigas Si Pole at ang Bilao ng Bigas Refer to LM

D.

Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1

Pagtalakay : Pag –usapan ang mga kilos na pwedeng gamitin sa awit. Ano mga dapat isaalang- alang kapag naglalapat ng kilos sa awit? Paano ninyo nasabi na magkaugnay ang mga salita?

C.Pagtatalakay Tungkol saan ang binasang panayam? Saang larangan napatanyag si G. Leonardo S. Sarao? Paano siya nagtagumpay? Anu-anong uri ng pangungusap ang maari natin gamitin sa pakikipanayam?

.Pagtalakay : Sagutin ang sumusunod na mga tanong tungkol sa Kwento: 1.Saan naganap ang kwento?Sa anong yugto ng buhay ni Pole ito naganap ? 2.Sinu-sino ang iba pang tauhan sa kwento?Ilarawan ang bawat isa sa kanila. 3.Ilarawan mo si Pole. 4.Ano ang kusang ginawa ni Pole na hindi iniutos ng kanyang ina? 5.Ginawa ba niya ang nararapat

A.Pagganyak Tumawag ng labing dalawang bata bigyan ng titik ang bawat isa at ipabuo ang Dewey System Nakapunta nab a kayo sa libaray? Nakakita nab a kau ng kard katalog? B.Paglalahad Isa sa sistema na ginagamit sa paaayos ng mga aklat sa aklatan ay ang Dewey Decimal System. Ito ay sinimulan ni Melvin Dewey,isang Amerikano. Inaayos ang mga aklat ayon sa paksang pinangkat sa sampubg kategorya. 00-99 General Works/ Sanggunian 100199Philosophy/Pilosopiya/Sikolohi ya 200-299 Religion/Relihiyon 300-399 Social Studies/Araling Panlipunan(Pulitika, Batas, Edukasyon, Pamahalaan, Kalakalan, Komunikasyon) 400-499 Language/Wika 500-599 Pure Science/ Agham 600-699 Technology/Useful Arts o Applied Science 700-799 The Arts/ fine Atrs and Recreation 800-899 Literature/ Panitikan 900-999 Geography, History/ Heograpiya at Kasaysayan C.Pagtatalakay Ano ang Dewey System ? Paano ito makatutulong sa mga mag – aaral?

Pagganyak Guessing game ; Sinong news anchor ito Di kita tatantanan? Magandang gabi bayan? SOCO?

Paglalahad Magparinig ng isang balita mula sa radio. Tingan sa Bagong Filipino 5 Wika p16-17

.Pagtatalakay Ano ang paksa ng binasang balita ? Saan ibinatay ang pamagat? Saan inilagay ang pinakamahalagang bah Anu-anong tanong ang sinasagot nito?

E.

Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

F.

Paglinang sa Kabihasan (Tungo sa Formative Assessment)

. Pagpapayamang Gawain: A.Gawin Ninyo :Kumuha ng kapareha.Ibigay ang pagkakaugnay ng bawat pares ng salita ay magkasingkahulugan o magkasalungat: 1.Hangal : matalino 6.lihim: sekreto 2.Lumubog:lumutang 7.namangha:nagulat 3.Nagdaralita:naghihirap 8.dahop:sagana 4.Umuusok: umaaso 9.intindihin:unawain 5.Matagal:sandal 10. Nabatid: nalaman B.Gawin Mo Kung papipilin ka ng isang awit na nagsasaad ng damdamin mo para sa ating bansa, anong awit ang pipiliin mo? Ilista sa hiwalay na papel ang liriko o ang bahagi ng liriko ng awit na ito.

D.Pagpapayamang Gawain A.Gawin ninyo : Pangkatin ang klase.Bigyan ang bawat pangkat ng kopya ng isa pa ring panayam naman sa Piyanistang Pilipina. Tingnan sa Hiyas Pagbasa 5 p 106.Pumili sa grupo na pwedeng gumanap bilang Pilipinang piyanista at isang guro

B.Gawin Mo Kung ikaw ang naatasan na makimanayam sa hari ng dyip o sa pilipinang piyanista. Anu-ano ang gusto mong sabihin at itanong sa kanila ?

gawin? Ano ang naramdaman niya sa kanyang ginawa? 6.Paano siya naiiba sa kanyang mga kaibigan? 7.Dapat ba siyang hangaan at tularan ng kabataang tulad mo? Bakit? 8.Kailan mo naipakikita ang mga katangiang tulad ng kay Pole? Pagpapayamang Gawain A.Gawin Ninyo Pangkatin ang klase Ipagawa sa bawat pangkat ang habi ng tauhan ni Pole Pole Katangian Patunay

B.Gawin mo Basahin at sagutin ang mga tanong: May isang batang ang pangalan ay David. Marunong manalangin at saka umawit. Itong batang si David ay kumuha ng limang bato upang gamitin niya sa kanyang paltik laban kay Goliat na lubhang malaki sa kanya. HNoong nagkaharap na si david at Goliat , tinawanan lang niya ito dahil sa bata pa sya at maliit pa. Ngunit di natakot si David isang bato ang nilagay sa kanyang tirador at pinaikot- ikot. At tumama ito sa noo si Goliat at natumba at tumama pa ang ulo nito sa bato. Sinu-sino ang pangunahing tauhan sa kwento? Bakit pinagtatawanan lamang ni Goliat si Davd?

D.Pagpapayamang Gawain A.Gawin Natin Pangkatin at klase at ipagrupo ang aklat na mayroon sila kung saan kabilang na code.

Pagpapayamang Gawain A.Gawin Ninyo Pangkatin ang klase.Bigyan ang bawat pa radio. Bawat isa sa mga makikita natin sa

B.Gawin Mo Sabihin kung anong code ang dapat ilagay sa sumusunod na aklat: 1. Science and Health 2. Hekasi 3. MSEP 4. Hiyas sa Wika 5. Magpalakas at Umunlad

B.Gawin mo Ayusin nang sunud-sunod ang mga pangy Liga ng Basketbol Nagsimula noong Linggo ang liga ng bask pandangal ang alkalde ng lungsod. Nanal

G.

Paglalapat ng aralin sa pang-arawaraw na buhay

. Paglalapat : Paano mo maipapakita ang pagmamahal mo sa ating inang kalikasan ? Isulat ito sa isang talata at gamitan ng mga salitang magkakaugnay.

.Paglalapat Mahalaga ba na gumamit ng magagalang na pananalita kung ikaw ay makikipanayam sa isang tao? Dapat mo bang pilitin sila sa gusto mong maging sagot nila ?

Paglalapat Minsan nang tanungin ang dating Pangulong Fidel V. Ramos kung sino sa mga Pangulo ng Pilipinad ang hinahangaan niya. Walang atubili kanyang sinabi na si Dr. Jose P. Laurel dahil nagging pangulo ito noong panahon ng Hapon dahil napakahirap magpasya noon sapagkat maninimbang sa Pamahalaang Hapon at kapakanan ng mga Pilipino. Bakit humanga ang dating Pangulong Ramos kay Dr. Jose P. Laurel?

F.Paglalapat Nagpunta ka sa aklatan para manghiram ng aklat na gusting –gusto mo. Nagkataong wala ang gurong nakatalaga sa aklatan. Alam mo kung saang cabinet ito nakalagay at naiinip ka na sa paghihintay. Ano ang iyong gagawion ?

c.Paglalapat Paano mo gagawin ang isang skrip sa rad

H.

Paglalahat ng Arallin

.Paglalahat : Ano ang natutunan mo sa aralin ? Ano ang dapat natin gawin upang manatiling maayos an gating kapaligiran?

Paglalahat Anong aral ang napulot natin sa kwento ni Pole? Ano ang natutuhan mo sa aralin?

E.Paglalahat Ano ang kahalagahan ng code sa pagaayos ng silid aklatan?

b.Paglalahat Anu-ano ang dapat tandaan sa pagsulat n

I.

Pagtataya ng Aralin

. Pagtataya : Ibigay ang mga salitang magkakaugnay at ang paraan ng pagkakaugnay ng mga ito (gamit, bahagi,lokasyon o ugnayan sa kulay). Halimbawa sa bilang 1, ang watawat at tagdan ang magkaugnay. Ang paraan ng pagkakaugnay ay lokasyon dahil ikinakabit ang watawat sa tagdan nito. Gawin ang bilang 2-10 sa sagutang papel. 1. watawat,awit,tagdan, bata (lokasyon) 2.langit, bughaw, burol,lupa 3.dagat,bapor,dyip, bus 4.dingding,palay, bahay,paaralan 5.panghiwa,palakol,kutsilyo,martilyo 6.pala,pako,panghukay, gunting 7.araro,gulong,kariton,puno 8.ibon,pugad,aso,pusa 9.kotse,garahe,kabayo,kambing 10.Pilipinas, Timog-silangan, malayo, lahi V. Takdang Aralin: Magsaliksik sa iba’t ibang uri ng

.Paglalahat Ano ang natutunan mo sa aralin? Ano ang gagawin ninyo kung kayo ay naatasan na makipanayam sa isang sikat na tao sa ating bansa? Anuanong uri ng pangungusap ang inyong pwedeng gamitin kung makikipanayam ka? Pagtataya Magtala ng limang pangungusap na maaring magamit kung makikipanayam.

Pagtataya : Basahin at sagutin ang sumusunod na tanong : Walang panginoon - Deogracias Rosario

Pagtataya A.Sagutin nang wasto. 1. Ikaw ba ay pumupunta sa inyong library?Bakit? 2. Ano ang iyong ipiniprisinta bago manghiram ng mga aklat? 3. Paano mo hahanapin ang isang aklat kung pamagat lamang nito ang alam mo? 4. Sino ang maari mong pagtanungan tungkol sa aklat na hinahanap mo? B.Isulat kung ang sagot ay tama o mali 1.Mas una ang pangalan ng awtor kapag hinahanap ang kard ng paksa 2.Nasasabi ang aklat kung saan at kalian ito nilimbag

. Pagtataya Gumawa ng isang skrip sa radio tungkol s

Takdang-Aralin Pumunta sa silid-aklatan.

Takdang-Aralin Makinig sa radio o telebisyon ng ulat tung

J.

Karagdagang gawain para sa takdangaralin at remediation

1.Bakit galit si Marcos kay Don Teong? 2.Sino ang pangunahing tauhan sa kwento? 3.Ano ang nagging dahilan ng kamtayan ni Don Teong? 4.Kung ikaw si Marcos gagawin mo rin ba ang kanyang ginawa? Bakit? 5.Anong aral ang napulot natin sa kwento?

Takdang Aralin : Kung bibigyan ka ng pagkakataon na

Takdang-Aralin Magsaliksik tungkol sa Dewey

pangungusap na maaring gamitin sa pakikipanayam.

C. D. A. B.

C. D.

Mga Tala Pagninilay Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

E.

Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F.

Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor?

G.

Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

makipanayam sa ating Pangulo, anuano ang nais mong itanong sa kanya?

System at alamin kung paano at saan ito ginagamit.

Magtala sa kwaderno ng mga aklat na maaaring ihanay o isali sa bawat klasipikasyon ayon sa Dewey Decimal syatem. Kopyahin din ang call number ng kard na makikita sa bahaging kaliwa nito na nagign gabay mo sa paghahanap ng aklat.

1.Pakinggan ang balita. 2.Isulat ang pamagat, ang pangunahing id 3.Sunadn ito ng mga pangungusap na nag 4.Iwasto ang isinulat bago basahin sa klas

Related Documents

Filipino
November 2019 31
Filipino
June 2020 24
Filipino
November 2019 34
Filipino Research.docx
April 2020 5
Filipino 3
November 2019 16

More Documents from ""

Jf Lp 2nd
October 2019 31
Filipino 5 Q4 W3 Dll
October 2019 26
Epp 5_q4_w3 Dll.docx
October 2019 51
Filipino 5_q4_w3 Dll.docx
October 2019 120
Science 5_q4_w3 Dll
October 2019 20
Mathematics 5 Q4 W3 Dll
October 2019 21